Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 9 ... 15, 16, 17 ... 22 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 16 trong tổng số 28 trang]

alice_fruit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em có lên mạng thấy shop Lena đã đổi địa chỉ lên GMG Building trên Lý Thường Kiệt. Em đến mà thấy tòa nhà đó vẫn chưa xây xong, vậy shop vẫn còn bán ở địa chỉ cũ ko ạ?
Em cũng chỉ là mem mới thui, chưa đan lần nào cả tính mua dụng cụ về tự học mà ko biết nên mua lọai nào. Có ai hảo tâm giúp dùm em, em mới tập nên chắc chỉ mua lọai thường thui nhỉ.Thanx trước

baicayenthuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em mới vào diễn đàn và không biết tí j về len. Em muốn hỏi mọi người vấn đề này. Khi đọc topic và vào web của shop Lena, em thấy len được nói rõ thành phần % côttn và % acrylic hay j đó. Len nhiều cotton và ít cotton nhằm mục đích j và phhù hợp cho kiểu đan(áo,mũ...) nào?
Em xin cảm ơn mọi người love1

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
@ Katele, Địa chỉ bà Phi: 324A/4 Phan Đình Phùng, P.1, Q.PHú nhuận, HCMC. Em đi đường Hai bà Trưng, qua cầu Kiệu, gần đến ngã 4 Phú nhuận, nhìn tay trái thấy hẻm chùa Giác Tâm, nhà ấy đối diện chùa.

@ Alice-fruit, toà nhà GMG xây sắp xong em cứ vào nhân viên sẽ hướng dẩn em lên tầng 5 là shop Lena, lena cũ không còn bán nữa. Em tập đan thì mua len Vỉnh Thịnh cho rẽ có 7000d/cuồn

@ baicayenthuy, em vào phần ĐAN - Kiến thức đan căn bản - nguyên liệu và dụng cụ đan, trang ấy nói rõ về len sợi.

http://www.myhobby.vn

baicayenthuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cháu cảm ơn cô therese1253

alice_fruit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
@theresa : Cám ơn cô rất nhiều
Hum nay chị em đi chợ BT mua cho em cay đan bằng tre với hai cuộn len. Mà sợi len nhỏ quá mà còn xù nữa, em tập đan mãi mà mới có một đọan ngắn thui Sad. Em thấy trên mạng có mấy lọai khăn, len to rất đẹp mà ko xù lông. Có ai bik em nên mua lọai len nào và có cần phải có cây đan to ko ah?
Cám ơn trước bounce

baicayenthuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em xin hỏi các chị ở hà nội, đã có chị nào mua len ở lena shop chưa ah? em đang băn khoăn giá len ở đây, toàn len nhập từ châu âu nên chắc giá cao Sad

Edelweiss

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị ơi! các chị có biết chỗ nào bán quai túi da như hình dưới không vậy? em móc túi xong rùi, tính tìm quai như vậy để gắn. Search bác google mỏi cả mắt mà cũng không biết chỗ nào bán. Em ở Sài Gòn. Không biết Đại Quang Minh có bán không các chị nhỉ?

Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 16 183229thickbox

Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 16 A1082

thaonguyen4488

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị ơi, em đang cần tìm mua loại khoá này, mà không biết gọi là gì và mua ở đâu, giá cả thế nào. chị nào biết chỉ em với nha. cảm ơn các chị Smile
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 16 070509mbtvitienxusp1-copy

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
@baicayenthuy: Mình có mua len ở lena hà nội rồi
Đúng là len xịn nên giá cả mắc bạn ah
Mình có mua loại len wanna choice của lionbrand 51k/cuộn, còn nhiều loại khác giá cao hơn

@thaonguyen4488: Bạn mua khóa đó thì tham khảo ở link này xem
http://enbac.com/Tong-hop/p402082/Len-soi-va-do-phu-kien-phuc-vu-cac-chi-em-thich-dan-moc.html

tranhaily87

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hnay e vừa tí tởn chạy ra chợ Tân Định mua len, ui za, bán đắt ơi là đắt ạ. 1 bịch len TQ giá 70k, 1 cuộn to bán lẻ 16k, thấy vậy em chẳng dám hỏi các loại khác nữa, thôi, trung thành với bác Ba Phi vậy bounce

Bà Trời Con

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em ở GV, có chị nào biết chỗ nào mua len ở Gò Vấp không? chỉ em với
Bữa giờ toàn đan bằng len người ta cho, chẳng ưng màu

tranhaily87

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hihi, e cũng ở GV nè, nhưng làm ở Q1 nên trên đường về toàn qua nhà bác Phi mun lun. Em chẳng có ai cho len cả, từ trước tết tới h tốn không biết bn xiền len mà tính. Len nào chị k ưng thì cho em đi. hehe. Laughing

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mọi ngừơi cho mình hỏi ở Sài Gòn có chỗ nào bán kim móc bằng gỗ hay nhựa ko nhỉ? Mình đang dùng kim móc kim loại, dùng 1 thời gian ở chỗ tay cầm nó bị ra màu đen (chỗ mình cầm kim ấy), nhìn bực mình quá dù cũng ko ảnh hưởng gì mấy đến sản phẩm. Xem các web nước ngoài họ hay dùng cây móc = gỗ, nhìn thích quá, ở Lena mình xem qua website cũng chỉ thấy giới thiệu kim móc = kim loại thôi:(

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Lena có bán kim móc bằng nhựa. Họ bán nguyện bộ 5 cây hiệu Lionbrand của Mỹ. Cô có 1 bộ kim móc bàng gổ tre 12 cây mua online từ Úc nhưng móc không đã bằng kim kim loại hiệu Prym của Đức mua ở Lena. cũng ở Lena cô mua bộ kim nhựa hiệu Prym luôn chỉ có toàn số lớn móc rất đã tay.

Bà Trời Con

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
tranhaily87 đã viết:hihi, e cũng ở GV nè, nhưng làm ở Q1 nên trên đường về toàn qua nhà bác Phi mun lun. Em chẳng có ai cho len cả, từ trước tết tới h tốn không biết bn xiền len mà tính. Len nào chị k ưng thì cho em đi. hehe. Laughing

Len cũ quậy hư hết rồi (làm búp bê....), còn thì cũng xù lông đâu có dám cho ai. Mới được cho 1 cuộn màu đen, 1 cuộn màu tím và ít len xù màu ruốc khá đẹp nhưng chưa biết đan kiểu gì. Mình được cho bộ knifty knitter khá là hay, cứ như bắt được vàng, mình chỉ đan được mũi lên, mũi xuống và đan rất chậm, vậy mà có cái này mình đan cái nón cho con trai mất có 2 tiếng, thik quá chừng

nhokcrazy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị Rose ơi, cho em hõi, mình đan len bằng ă cây kjm dc hok chị?

haik24

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị em nào biết chỗ bán vải lót túi xách, mình móc xong cái giỏ và muốn may phần túi lót bên trong nhưng không biết mua loại vải gì và ở đâu, chị em nào biết xin chia sẻ giúp. Thanks

Gaume

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi .có ai ở đà lạt không ạ .chỉ dùm em ở đâu bán len cotton với ạ ,em cần mua số nhiều mà không biết chỗ .chị nào biết chỉ dùm em với

vothanhphong

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dieu An đã viết:DA mua đồ ờ khắp SG mình rùi, chỗ này vô tình biết thôi à,
nhưng cũng thích vì vô nhìn đủ thứ đồ kim đan nhiều loại lắm, không như ở chợ mua chỉ có vài loại à, mà ở đây bán kim của Đức đó.
địa chỉ đây cả nhà:
Shop Lena, 36 Tân Lập - Q Tân Bình,
ở đường Lê Minh Xuân bên hông chợ Tân bình, quẹo wa Tân Thọ, rùi quẹo wa Tân Lập,
thấy queo mấy cái vậy chứ cũng dễ tìm,
hôm rùi mình mua cặp kim dây dành cho đan, về đan thích lắm, không bị rớt kim lên rớt kim xuống với lại mình hạn chế được cái điểm mới biết đan nên quăng kim rầm rầm, hihihi!
Em thấy có mấy người nói shop Lena dời qua Lý Thường Kiệt rồi thì phải.

thaotckt

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
therese.asia đã viết:@ Katele, Địa chỉ bà Phi: 324A/4 Phan Đình Phùng, P.1, Q.PHú nhuận, HCMC. Em đi đường Hai bà Trưng, qua cầu Kiệu, gần đến ngã 4 Phú nhuận, nhìn tay trái thấy hẻm chùa Giác Tâm, nhà ấy đối diện chùa.

Ở nhà bà Phi có bán que đan, que móc không chị ?

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Các bạn ơi mình ở hà nội, mình muốn hỏi móc áo lửng thì nên móc bằng chất liệu gì và mua ở đâu? Có địa chỉ cụ thể cho mình nhé, cảm ơn nhiều

Xương Rồng

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
congchuaxu34 đã viết:Các bạn ơi mình ở hà nội, mình muốn hỏi móc áo lửng thì nên móc bằng chất liệu gì và mua ở đâu? Có địa chỉ cụ thể cho mình nhé, cảm ơn nhiều

Móc áo thì bạn nên chọn cotton Nhật, sợi sẽ ko bị giãn và xù lông. Mình hay mua loại sợi này ở http://www.Sachdanmoc.com

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
@thaotckt: bà Phi có bán que đan Nhật và que gổ, không biết có kim móc không nữa. Nhưng bà ấy chỉ có vài số thôi.

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Gaume đã viết:Các chị ơi .có ai ở đà lạt không ạ .chỉ dùm em ở đâu bán len cotton với ạ ,em cần mua số nhiều mà không biết chỗ .chị nào biết chỉ dùm em với

Có một chỗ ở hẻm đường Trần Hưng Đạo, nhưng em không nhớ địa chỉ chính xác. Ngay sát bên cạnh quán café "Hoa violet ngày Thứ Tư" có 1 hẻm đi vào, chị đi thẳng dọc theo hẻm 1 đoạn thì hỏi nhà chị Linh nha.

blackswallow

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Xin các mẹ cho hỏi ở Hà Nội có chỗ nào bán sách dạy đan len qua mạng ko nhỉ? hic

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 16 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 9 ... 15, 16, 17 ... 22 ... 28  Next